A Cat Is Said to Be Joining the Bidens in the White House

A Cat Is Said to Be Joining the Bidens in the White House


जेव्हा ते अध्यक्षपदासाठी निवडणूक लढवत होते, त्यावेळी जोसेफ आर. बायडेन जूनियर म्हणाले की ही वेळ आली आहे पुन्हा व्हाईट हाऊसमध्ये ठेवले जाईल.

यापूर्वी अशी घोषणा केली गेली होती चॅम्प आणि मेजर हे जर्मन मेंढपाळ राष्ट्रपतीपदाची निवडणूक आणि भावी पहिली महिला जिल बिडेन यांचे होते, व्हाइट हाऊस भेट देईल. आणि आता, एका दशकापेक्षा जास्त काळ अनुपस्थित राहिल्यानंतर, मांजरी देखील अध्यक्षीय पाळीव प्राणी, जेन पॅलीच्या पंक्तीत सामील होईल “सीबीएस रविवारी सकाळी“शुक्रवारी ट्विटरवरून नोंदवले गेले.

एका मध्ये वॉशिंग्टन, डीसी मध्ये फॉक्स 5 ची मुलाखत, डॉ. बायडेन यांनी सूचित केले की जर तिचा नवरा राष्ट्रपती झाला तर तिला मांजर होण्यास काहीच हरकत नाही.

तो म्हणाला, “मला मांजरी मिळविणे आवडते.” “मला आजूबाजूला प्राणी आवडतात.”

मांजरीची जात आणि नाव त्वरित उपलब्ध नव्हते. श्री. बिडेन यांच्या प्रतिनिधींनी शनिवारी टिप्पणीसाठी केलेल्या विनंतीला प्रतिसाद दिला नाही.

बोली लावेल पाळीव प्राणी एक परंपरा पुनर्संचयित करण्यासाठी अध्यक्ष जानेवारीत ते व्हाईट हाऊसला भेट देतात तेव्हा अध्यक्ष ट्रम्प यांनी त्यांच्या कार्यकाळात पाळीव प्राणी न ठेवण्याचे निवडले. पण मांजरी व्हाईट हाऊसमध्ये बोली लावणारी पहिली नसणार.

अब्राहम लिंकनचे राज्य सचिव विल्यम एच. सेवर्ड यांनी त्याला टॅबी आणि डिक्सी या दोन मांजरी दिल्या, असे प्रेसिडेंट्सच्या पेट म्युझियममधील इतिहासकार अँड्र्यू हेगर यांनी सांगितले. श्री. हेगर म्हणाले की, लिंकन हा एक प्रमुख “मांजरीचा चाहता” होता आणि पत्नीने केलेल्या टीका असूनही अध्यक्ष अनेकदा टॅब्बीला डिनर टेबलवरुन खायला घालत.

“एका वेळी तिने एका मित्राला सांगितले की डिक्सी तिच्या संपूर्ण मंत्रिमंडळापेक्षा हुशार आहे” आणि परत बोलणार नाही, हा बोनस होता, “श्री हेगर म्हणाली.

इतर राष्ट्रपती मांजरींचा समावेश आहे टॉम मांजरीचे पिल्लू, कोण कॅरोलीन केनेडीचे होते; शेन शेन, अध्यक्ष जेराल्ड फोर्डची मुलगी, सुसानची सियामी मांजरी; आणि मिस्टी मालारकी यिंग यांग, जे अध्यक्ष जिमी कार्टर यांची मुलगी एमीचे होते.

कदाचित व्हाइट हाऊसमधील सर्वात लोकप्रिय मांजरींपैकी एक म्हणजे क्लिंटन व्हाइट हाऊसमधील मोजे.

ब्लॅक अँड व्हाइट मांजर प्रतिबंधित सुपर निन्टेन्डो खेळाचा नायक होता, “मांजरी थरथरणे, “आणि क्लिंटन यांनी चॉकलेट लॅब नावाचा दत्तक घेईपर्यंत तो व्हाइट हाऊसचा एकमेव पाळीव प्राणी असल्याने आणि बर्‍याचदा वृत्त माध्यमांकडे त्यांचे लक्ष वेधून घेतले. मोठा 1997 मध्ये.

व्हाइट हाऊसचे इतिहासकार आणि “पाळीव प्राणी इन व्हाईट हाऊस: 50 चे दशकांचे अध्यक्ष आणि त्यांचे पाळीव प्राणी” चे लेखक जेनिफर पिकन्स म्हणाले की मांजरीच्या कार्टून आवृत्तीने पाहुण्यांचे स्वागत केले म्हणून इंटरनेटच्या उदयामुळे सॉक्सची लोकप्रियता वाढली. मुलांसाठी व्हाइट हाऊस संकेतस्थळ.

व्हाईट हाऊसमधील शेवटची मांजर, भारत (याला विल्ली टोपणनाव देखील दिले जाते), अध्यक्ष जॉर्ज डब्ल्यू. बुश यांचे होते. व्हाईट हाऊसमधील त्याचा वेळ बहुधा बुश कुटुंबातील दोन स्कॉटिश टेरियर्सनी पाहिला होता, बार्नी आणि मिस बेझली, श्री. हेगर म्हणाले.

जुलै २०० In मध्ये केरळमधील आंदोलकांनी मांजरीच्या नावाचा निषेध म्हणून श्री बुश यांचा पुतळा जाळला आणि त्याला आपल्या देशाचा अपमान असल्याचे म्हटले, असे श्री हेगर म्हणाले. (या नुसार व्हाइट हाऊस आर्काइव्ह्जकाळ्या शॉर्टहेअर मांजरीचे नाव टेक्सास रेंजर्सच्या पूर्वी बेसबॉल खेळाडू रुबेन सिएरा असे नाव देण्यात आले.

जानेवारी २०० in मध्ये भारताचा मृत्यू झाला, अध्यक्ष बुश व्हाइट हाऊस सोडण्यापूर्वी.

श्रीमती पीकेन्स म्हणाले की, व्हाईट हाऊसच्या आतील जीवनातील कथांकडे जनतेने गुरुत्वाकर्षण विकसित केल्याने पाळीव प्राण्यांबद्दल राष्ट्रपतींची आवड गेल्या काही वर्षांमध्ये वाढली आहे.

पाळीव प्राणी देखील राष्ट्रपतीची प्रतिमा मऊ करण्यात मदत करू शकतात आणि बिडेन्स यांच्या नवीनतम भरतीमुळे ते एका नवीन नेतृत्वात राष्ट्राध्यक्षांच्या अपेक्षेचे प्रतिनिधित्व देखील करू शकतात.

ते कदाचित म्हणाले की, कदाचित हे बायडेनला पुन्हा पुन्हा देश एकत्र करण्याच्या इच्छेचे प्रतीक आहे, ”ते म्हणाले. “मला माहित आहे की हा एक प्रकारचा गुणधर्म आहे, परंतु हे कसे घडते हे पाहण्याची मला उत्सुकता आहे.”

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Share via
Copy link
Powered by Social Snap