Once the Disease of Gluttonous Aristocrats, Gout Is Now Tormenting the Masses

Once the Disease of Gluttonous Aristocrats, Gout Is Now Tormenting the Masses


हा रोग स्वतःला बळी पडू शकतो ही कल्पना म्हणजे एकदा हल्ला झाल्यावर, एकदा सुरुवात केली गेली, अनियंत्रित होण्यास आणि वेदनांना अर्थपूर्ण बनविण्याचा हा एक मार्ग आहे ज्यामुळे अनेक शतकानुशतके ऐहिक सुख होते. संपादन आणि विमोचन करण्याचा मार्ग म्हणून त्याग म्हणून फक्त दिलासा मिळाला. प्रीमोडर्न वैद्यकीय उपचार – कोलिसिनशिवाय इतर बायझांटाईन फिजिशियनने लावलेल्या वनस्पतीचा अर्क ट्रॉल्स अलेक्झांडर सहाव्या शतकात आणि आजही वापरले जातात – मोठ्या प्रमाणावर कुचकामी: लीचेस, लघवीचे प्रमाण वाढवणारा पदार्थ, शेणखत कुजलेला पोल्टिस, उकडलेले कुत्रा मलहम, ग्लेझ्ड ग्लिटर आणि 15 व्या पत्रकात, “चिरलेला मांजरीचे पिल्लू” , लॉर्ड, एक भाजलेला हंस. राई पीठ आणि पीठ. हे सर्व खाल्ले पाहिजे आणि वेदनादायक जोडांवर ठिबकणे आवश्यक आहे. “1683 मध्ये अचानक हिंसक लक्षणांमुळे सिडनहॅमने या आजाराच्या उपचारात त्याला लॉडेनम म्हटले. शिफारस केली – अफू आणि अल्कोहोलचे मद्याकरिता काही पदार्थ विरघळवून तयार केलेले औषध – वेदना कमी करण्यासाठी; केशर, दालचिनी आणि लवंगाचे त्याचे स्वतःचे मिश्रण होते. अशा फॉर्म्युलेशनमुळे पेटंट औषधांच्या बाजारपेठेला चालना मिळाली आणि चमत्कारीक आजाराचे आश्वासन सूटकेसमधून बांबू विकले गेले. ब्रिटीश इतिहासकार रिचर्ड बार्नेट यांनी दुसर्‍या सिडनहॅम संधिरोगाच्या उपचारातून एक ओळ शोधून काढली आहे आणि हर्सरॅडिश आणि वर्मवुड सारख्या मद्यापासून दूर केलेले अल्कोहोल शोधून काढले आहे.

जर संधिरोग एक ऐतिहासिक तळटीप असेल तर (शिक्षेस क्षमा करा), परंतु यामुळे कधीकधी जागतिक घटनांमध्ये थोडासा फरक पडतो, कारण त्याचे बळी बहुतेक वेळेस शक्तीचे असतात. १ Roman5२ मध्ये, पवित्र रोमन सम्राट चार्ल्स पंचमला फ्रेंच-मेटल मेट्झवर वेढा घालण्यास विलंब करावा लागला. सह आजारी, शहरास बळकट करण्यासाठी शत्रूला पुरेसा वेळ देणे. त्याच्या सैन्याने सूड उगवला, तो कमी देशांमध्ये परत गेला आणि काही वर्षांनंतर त्याने सिंहासनाचा त्याग केला. १ Chat व्या शतकाच्या अखेरीस ब्रिटिश राजकारणी विल्यम पिट, चॅटॅमचा पहिला अर्ल, एक तरुण चॅम्पियन आणि अमेरिकन वसाहतींचा बचावकर्ता होता, परंतु संधिरोग घरी त्याला मर्यादित तेव्हा, संसदेच्या कमी सहानुभूतीशील सदस्यांनी रॅलीच्या १ 176565 च्या स्टॅम्प अ‍ॅक्टला पाठिंबा नसल्याचा फायदा घेतला आणि प्रथम वसाहतवाल्यांवर थेट कर लादला आणि नंतर चहावर कर लावणाam्या कुप्रसिद्ध टाऊनशेंड Actsक्टची अंमलबजावणी केली. त्यानंतर क्रांती झाली.

नुकतेच, अमेरिकेचे राजकीय सल्लागार आणि राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांचे माजी प्रचार सभापती पॉल मॅनाफोर्टला 2018 मध्ये आर्थिक फसवणूकीसाठी दोषी ठरल्यानंतर, तो होता कोर्टात व्हीलचेअरवर गुंडाळले शिक्षा सुनावणीसाठी, चपलाशिवाय पट्ट्यामध्ये त्याचा उजवा पाय, त्याच्या वकीलांनी “गंभीर संधिरोग” असे वर्णन केले. काही निरीक्षकांचा असा संशय होता की ही केवळ हानी होणारी चाल आहे; १ to ते २ from च्या शिफारसीऐवजी मॅनाफोर्टचे चार वर्षापेक्षा कमी कालावधीसाठी मुदत संपली (साडेतीन वर्षांनंतर त्याला वेगळ्या शुल्कामध्ये जोडण्यात आले होते, परंतु तुरुंगातील उर्वरित शिक्षेसाठी त्याला या मेमध्ये सोडण्यात आले होते. गेले (त्याबद्दल कोरोनाव्हायरस) च्या चिंतामुळे. परंतु इतरांनी हा आनंद आमच्या भोगाच्या कालावधीचे प्रतीक म्हणून अचानक सार्वजनिक ठिकाणी पाहिला. केटी स्नायडर, कट मध्ये लिहित आहे, मॅनाफोर्टला सूक्ष्म कपड्यांचा आवडता असल्याचा अहवाल दिला जातो – जसे की चाचणी दरम्यान पुरावा म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या ,000 15,000 शहामृगाच्या लेदर जॅकेट, अलमारीची मालिका सहा वर्षांत सुमारे 1.4 दशलक्ष डॉलर्सची खरेदी करते – आकडेवारीचे नमुने भाग म्हणून. अर्थात त्याला संधिरोग झाला.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Share via
Copy link
Powered by Social Snap