Trump appointee sidelines V.O.A. director before Biden takes office.

Trump appointee sidelines V.O.A. director before Biden takes office.


मंगळवारी व्हॉईस ऑफ अमेरिकेचे कार्यवाहक संचालक यांची पुन्हा नियुक्ती करण्यात आली असून, प्रशासनाने कार्यभार स्वीकारण्यापूर्वी वृत्तसंस्थांमध्ये अध्यक्ष ट्रम्पसाठी निष्ठावंतांची स्थापना करण्यासाठी बिडेन सर्वात व्यापक बोली लावण्याची शक्यता आहे.

मायकल पॅक, आउटलेटची मूळ एजन्सी, ग्लोबल मीडियासाठी अमेरिकन एजन्सी आणि ट्रम्पचे माजी मार्गदर्शक स्टीफन के चे मुख्य कार्यकारी. कार्यवाहक दिग्दर्शक अलेज ब्रीबराज यांनी यापूर्वी बॅनॉनसह एक पुराणमतवादी चित्रपट निर्माते यांना दूर केले जाईल अशी माहिती दिली. त्याच्या भूमिकेतून.

श्री. बिबर्ज वॉयस ऑफ अमेरिकेत युरेशिया डेस्कचे संचालक म्हणून मागील कामात परतले आहेत. एका अधिका said्याने सांगितले की, पुराणमतवादी लेखक रॉबर्ट आर. बुश प्रशासनात व्हॉईस ऑफ अमेरिकेचे संचालक असलेल्या रेली यांना श्री. बीबर यांच्यानंतर जाण्याची शक्यता आहे.

40 वर्षांहून अधिक काळ व्हॉईस ऑफ अमेरिकेत सेवा बजावणारे श्री. बिबाराज यांचे जूनमध्ये अभिनय दिग्दर्शक म्हणून निवड झाली.

यूएस एजन्सी फॉर ग्लोबल मीडियाचे प्रमुख म्हणून श्री. पॅक यांनी व्हॉईस ऑफ अमेरिका, रेडिओ फ्री युरोप / रेडिओ लिबर्टी, रेडिओ फ्री एशिया, मिडल ईस्ट ब्रॉडकास्टिंग नेटवर्क आणि क्यूबान ब्रॉडकास्टिंग ऑफिस यासह फेडरल अर्थसहाय्यित न्यूज आउटलेट्सचे निरीक्षण केले. .

एकदा त्यांची नियुक्ती झाल्यानंतर, त्याने ताबडतोब त्याच्या आदेशाखाली चार बातमीदारांचे दुकान आणि इंटरनेट तंत्रज्ञान नानफा काढून टाकण्यास प्रवृत्त केले. ट्रम्प प्रशासनातील सहकार्यांसह त्यांनी द्विपक्षीय मंडळाचे पर्यवेक्षण करणार्‍या संस्थांचीही जागा घेतली.

ऑक्टोबरमध्ये, श्री पॅक म्हणाले की, तो फायरवॉल नियम गमावत आहे, जो फेडरल छेडछाडीपासून व्हॉईस ऑफ अमेरिकेसह सरकारी अनुदानीत न्यूज आउटलेटचे संरक्षण करतो. श्री. पॅक यांनी निलंबित केलेल्या पाच अधिका by्यांनी दाखल केलेल्या खटल्यात म्हटले आहे की, व्हॉईस ऑफ अमेरिकेच्या पत्रकारांना मिस्टर पॅक किंवा त्यांचे सहकारी श्री. पॅक यांचे समालोचक होते. फेडरल न्यायाधीशांनी नुकताच निकाल दिला की फायरवॉल विसर्जित करण्यासाठी श्री पॅक यांचे प्रयत्न असंवैधानिक होते.

श्री बिबराज यांनी श्री पॅकवर उघडपणे टीका केली नाही, परंतु त्यांनी सोडले आहे अलिकडच्या काही महिन्यांत विधान “राजकीय हस्तक्षेपाशिवाय संपादकीय स्वातंत्र्य आणि पत्रकारितेची अखंडता ही व्हीओएला समर्थन देणारी आणि आम्हाला अमेरिकेची आवाज बनविणारी मुख्य घटक आहेत.”

त्याच्या संभाव्य उत्तराधिकारी, मिस्टर रेली यांनी इस्लाम आणि समलिंगी हक्कांच्या विरोधात लिहिले, “मेकिंग गे ओकेः हाऊ रॅशनलायझिंग होमोसेक्शुअल बिहेवियर इज इव्हिंग चेंजिंग.”

एजन्सीच्या अधिका said्यांनी सांगितले की अध्यक्ष-निवडक जोसेफ आर. ऑफिसमध्ये प्रवेश केल्यावर बिडेन जूनियर मिस्टर पॅकची जागा घेतील. परंतु, हा बदल करून घेण्यापूर्वी सल्लागार मंडळाची मंजुरी मिळवण्यासाठी ग्लोबल मीडियाच्या मुख्य कार्यकारी अधिका-याने हाऊसद्वारे मंजूर केलेल्या संरक्षण खर्च विधेयकाच्या कायद्यात स्वाक्षरी केली तर श्री रेली हे काढून टाकणे अवघड आहे. अमेरिकन एजन्सीची आवश्यकता आहे की त्यांनी माध्यम नेटवर्कचे प्रमुख असले पाहिजे.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Share via
Copy link
Powered by Social Snap