A Power Couple Finds the Spark Once Again

A Power Couple Finds the Spark Once Again


मार्च 1999 मध्ये त्यांच्या पहिल्या बैठकीनंतर जेव्हा हॅल आरोनसन डॉ. जेव्हा लॉरा पुन्हा स्टॅचेलहून रुग्णालयात गेली तेव्हा दोघांनाही निरोप घेऊ इच्छित नव्हता. ते एकमेकांपेक्षा अजिबात भिन्न नव्हते, तरीही त्यांची रसायनशास्त्र त्वरित होती. त्याने मिठी मारली.

दोघांचा सामना डॉट कॉमवर दुवा साधला गेला होता. नंतर तिच्या रात्रीच्या शिफ्ट दरम्यान सकाळी ब्रेक दरम्यान प्रसूती-स्त्रीरोगतज्ज्ञ म्हणून कॉफीसाठी भेट घेतली आणि कॅलिफोर्नियाच्या बर्कले येथील अल्ता बेट्स रुग्णालयात रूग्णांना भेटले. जिथे जिथे दोघे राहतात.

डॉ. अ‍ॅरॉनसन, ज्याने पीएच.डी. पर्यावरणीय समाजशास्त्रातील सहाय्यक प्राध्यापक आणि नंतर सॅन फ्रान्सिस्को स्टेट युनिव्हर्सिटीमधील सहायक प्रोफेसर तसेच सुतार होते, डीआर कसे वर्णन करतात. स्टॅचलने कॅफेमध्ये “कॅफे” ठेवले. डॉ. स्टॅचेल तिच्या रूग्णाला इंट्राव्हेन्सस लाइन देण्याची किंवा इतर कोणतीही औषधोपचार करण्याची सूचना देणा with्या तिच्या फोन संभाषणात व्यत्यय आणते. त्याने तिच्या हाताकडे पाहिले. ते बलवान होते.

“सामर्थ्यवान महिलांशी असलेले संबंध कठीण होते,” डॉ. अ‍ॅरॉनसन म्हणाले. “पण ज्यांच्याकडे नाही ते माझ्यावर दबाव आणत नाहीत.”

किंवा तो ज्या गोष्टी बोलतो त्या बर्‍याच गोष्टी त्यांना आठवत नाहीत. ते त्यांच्या दोन मुलांइतकेच फिरत असतील. डॉ. स्टॅचलने त्यांचे बहुतेक बालपण बोस्टन क्षेत्रात घालवले; ऑस्टिनमधील डॉ अ‍ॅरॉनसन. प्रत्येकजण एका प्रसिद्ध प्राध्यापकाचे मूल होते. तिचे वडील जॉन स्टॅचल भौतिकशास्त्रातील सेवानिवृत्त प्राध्यापक आणि अल्बर्ट आइन्स्टाईन यांच्या कार्याचे संपादक आहेत; तिचे वडील इलियट आरोनसन हे सेवानिवृत्त सामाजिक मानसशास्त्रज्ञ आहेत आणि ऑरा क्लासरूमचे संस्थापक आहेत. त्यांच्या माता देखील अशाच व्यवसायात गेल्या. डॉ. स्टॅचेलची आई, दिवंगत एव्हलिन वॅसमॅन एक सामाजिक कार्यकर्ते आणि डॉ. हारूनची आई, वेरा रबिनेक, चार मुले वाढवल्यानंतर वडीलांसोबत काम करणारे उशीरा सल्लागार बनली.

ते त्यांच्या अशाच कॉलेजच्या अनुभवाबद्दल बोलू शकले. डॉ. स्टॅचल ओबेरिन कॉलेज आणि डीआरएस येथे शिक्षण घेतले. कॅलिफोर्नियाची आरोन युनिव्हर्सिटी, सांताक्रूझ. तिने कॅलिफोर्निया विद्यापीठातील सॅन फ्रान्सिस्को विद्यापीठात वैद्यकीय शाळेसाठी शिक्षण घेतले आणि त्यानंतर तिथले निवासस्थान केले. काही वर्षांच्या विश्रांतीनंतर ते यूसी सांताक्रूझ येथे डॉक्टरेटसाठी परत गेले.

यापूर्वी प्रत्येकाचे लग्न झाले होते, ती इस्त्रायलीबरोबर होती, ज्यांना तिची दोन मुलं होती आणि ती एक हंगेरियन महिला होती, ज्याच्या मुलाने तिला वाढवण्यास मदत केली.

डॉ. स्टॅचलच्या बाजूचे आकर्षण त्वरित, शारीरिक आणि बौद्धिकदृष्ट्या देखील होते. ती म्हणाली, “मी हल यांचे वर्णन करण्यासाठी वापरलेली दोन विशेषणे सभ्य आणि बलवान आहेत. “तोही खूप उत्साही आहे, त्याच्या आसपासचे जग आणि त्याच्या आवडीची माणसे.”

त्या पहिल्या भेटीनंतर, डीआरएस. आरोन मल्टी-डे कॅम्पिंग ट्रिपवर जाण्यासाठी निघाला. परत येताना ते दोघे होते.

डॉ. स्टॅचल वयाच्या 40० वर्षांचे होते. अहरोन 43 वर्षांचा होता. काही आठवड्यांतच त्याने प्रस्ताव ठेवला, परंतु त्यानंतर त्याला शंका आली. आधीच एक सावत्र पिता असून, तिच्याकडे आपल्या कुटूंबासाठी, तिच्या सतत रात्रीच्या शिफ्टमध्ये आणि दोन लहान मुलांसाठी भरपूर ऑफर आहे.

“ते गोंधळलेले होते, आणि अगदी असेच जीवन नव्हते जे मला उत्साहीपणे फिट करतील,” डॉ. आरोनसन म्हणाले. “मी आता येथे आहे”, अधिक हजेरी लावण्यासाठी प्रयत्नांची पराकाष्ठा करीत आहे, जेव्हा ती सर्वात आनंदाने जग बदलत आहे. मलाही हे सर्व आवडते, परंतु अधिक संतुलित मार्गाने. “

त्यानंतर डॉ. स्टॅकेल गर्भवती झाली.

एका डॉक्टरांनी त्याला सांगितले की मुलाला आयुष्यात आणण्यापूर्वी त्याच्याकडे जास्त काम करावे लागेल.

डॉ. स्टॅचलने एकदा मानसशास्त्रज्ञ पाहिले. अशा प्रकारच्या वस्तूंमध्ये कोणताही साठा करण्यासाठी कोणताही साठा नसला तरीही त्यांनी डीआरएसला मदत केली नाही. त्यांनी हारून त्याला भेट द्यावी असे आश्वासन दिले. डॉ. आरोनला उद्देशून तो मानसिकदृष्ट्या आठवला: “तुम्ही दोन्ही पाय पूर्णपणे ठेवले नाहीत.” हे मूल तेथे पोहोचण्यास आपल्याला मदत करेल. “

डॉ. 4 नोव्हेंबर 2000 रोजी त्यांचे लग्न होत असताना 18 नोव्हेंबर रोजी स्टॅशेल. मित्रांसोबत काम करत असताना त्याने केतूबाशी ज्यूंच्या लग्नाच्या करारावर स्वाक्षरी केली, परंतु कधीही तो कायदेशीर बनविला नाही. डॉ. स्टॅचेलकडे घटस्फोटाचा माल होता आणि त्याने यास प्राधान्य दिले नाही.

एप्रिल 2001 मध्ये त्यांची मुलगी राहेलचा जन्म झाला.

त्यानंतर 2002 मध्ये डॉ. तिला माहित असल्याने स्टॅचलची कारकीर्द अचानक संपली. त्याचे पाठीचे डिसेन्सर पातळ होते, ज्यामुळे तीव्र वेदना होत. ती म्हणाली, “मी ही वर्काहोलिक, घरी जन्मलेली मुलगी व मुलगी असूनही मला वाढवता आले नाही.”

त्याला सखोल शारीरिक थेरपी आणि पुनर्वसन आवश्यक होते आणि एका वर्षा नंतर त्यांनी कॅलिफोर्निया, बर्कले विद्यापीठात सार्वजनिक आरोग्य विषयात पदव्युत्तर पदवी संपादन करण्याचा निर्णय घेतला. दरम्यान, लवकर, स्व-वर्णित “सौर लेखक” म्हणून, डीआरएस. आरोनसन यांनी एक नफा न देणारी संस्था स्थापन केली, जी तरुणांना कमी उत्पन्न असलेल्या घरांमध्ये ऊर्जा परत मिळविण्यास प्रशिक्षित करते.

२०० 2008 मध्ये, डीआरएस पाश्चात्य देशांपेक्षा स्त्रिया प्रसूतीमध्ये मरण्याचे प्रमाण जास्त का आहे, याचा अभ्यास करण्यासाठी स्टॅचल नायजेरियात गेले. तिने पाहिले की काही भागात वीज दिवसाचे 12 तास कसे निघते आणि रुग्णालयात काम करणार्‍या स्त्रिया ज्यांना पूर्वी गुंतागुंत होते त्यांना सामान्य प्रसुतीची शक्यता कमी होती.

“ते दरमहा तीन ते आठ महिला मरण पावत होते,” ती म्हणाली. “दोन आठवड्यांत मी माझ्या संपूर्ण कारकीर्दीत जितकी गुंतागुंत केली आहे त्यापेक्षा जास्त गुंतागुंत झाल्या.” या मृत्यूला कसे रोखता येईल हेच त्याला सर्वात जास्त वाईट वाटले; या त्याच स्त्रिया असतील ज्यांनी बर्कलेमध्ये जन्म दिला. त्याला वाटले की आपण या महिलांचा साक्षीदार आहात आणि ही भीती ही आहे की ती डॉ. जवळची व्यक्ती होती. अ‍ॅरॉनसनबरोबर वाटत होते.

“मी दुसर्‍या जोडीदारासमवेत असलो तर मी अजूनही त्या समस्येबद्दल बोलत असेन,” ती म्हणाली. “नांगर घेऊन आला.”

परतल्यावर काही दिवसातच, श्री. आरोनसनने रुग्णालयासाठी चार सौर इलेक्ट्रिक युनिट्स आणि त्याच्या मागील अंगणातील कार्यशाळेत एक पोर्टेबल प्रात्यक्षिक किट तयार केली, ज्याला डॉ. स्टॅशेलने नायजेरियाला नेले. रुग्णालयात माता मृत्यू दर 70 टक्क्यांवर घसरला.

त्याचे कार्य तिथेच झाले होते, असा विचार त्यांनी केला, जोपर्यंत या खंडाची बातमी देशभर पसरत नाही. त्यांच्या डेमो किटला सौर सुटकेस असे म्हणतात आणि त्यात विकसित झाले आम्ही केअर सौर, त्यांनी स्थापन केलेला ना-नफा गट, गेले. मॅकआर्थर फाउंडेशन आणि इतर अनेक स्त्रोतांकडून निधी मिळू लागला.

डॉ. स्टॅचेलच्या सूटकेससह नवीन गावात येण्याचे अनेकदा एकल गायन व नृत्य यांनी स्वागत केले. व्ही केअर सौरने आतापर्यंत जगभरातील रूग्णालये, दवाखाने आणि आपत्ती निवारण क्षेत्राकडे – आता कोलोरॅडो कारखान्यात बनवलेल्या 5,000 हून अधिक सुटकेस वाहून नेल्या आहेत, त्यापैकी बहुतेक आफ्रिका आणि दक्षिणपूर्व आशियामध्ये आहेत.

जगात असा सकारात्मक बदल घडवून आणण्यासाठी त्यांच्या व्यावसायिक आकांक्षा ओव्हरलॅप होऊ शकतात आणि त्या दोघांसाठीही हे खूप महत्वाचे आहे आणि अशी त्यांची काहीतरी कल्पनाही केली नसती. त्याच सौर उपकरण डॉ. स्टॅचल त्याच्या अंगणात “डोळ्याचा प्रकाश” म्हणायचा जो आता त्याच्या उशा चर्चेचा विषय होता.

“ऊर्जा धोरण बदलणे खरोखर कठीण आहे,” डॉ. अ‍ॅरॉनसन म्हणाले. “पण असे काहीतरी करावे जे लोकांच्या जीवनात त्वरित बदल घडवून आणेल.

परंतु कालांतराने त्यांचे संबंध तुटू लागले.

त्यांची दोन्ही प्रोफाइल आपापल्या क्षेत्रात तसेच एकमेकांच्या क्षेत्रात, डीआरएस वाढली. स्टॅचेल माध्यमांचे अधिक प्रिय बनले – सीएनएनने त्याचे नाव 2013 नायक ठेवले, एका प्रसंगी – आणि बर्‍याचदा आफ्रिकेत प्रवास केला, एकावेळी आठवड्यातून जगला. डॉ. Onsरोसन बर्‍याचदा मुक्काम-घरी पिता होता.

“लॉरा ही आश्चर्यकारक, भावनिक, प्रेमळ, करिश्माई व्यक्ती आहे आणि म्हणून आफ्रिकेतील प्रत्येकजण तिचा नवीन मित्र होता.” डॉ. अ‍ॅरॉनसन म्हणाले. “घरी देण्यास त्याच्याकडे काहीही शिल्लक नव्हते. आम्ही मिळवलेल्या गोष्टींनी आम्हाला काही वेगळे केले. “

आफ्रिकेतील नाईट शिफ्टची जागा त्याने रात्रीच्या वेळी रात्रीच्या वेळी शिफ्ट आणि रात्रीच्या वेळी व्हिडिओ कॉलमध्ये घेतली. डॉ. अहरोनला वाटले की ते समांतर जीवन जगत आहेत.

मुलांनाही ते जाणवले. २०१२ मध्ये, ते लिंक केन पार्क, वी केअर सौर या बॅण्डचा प्रारंभिक फंड पाहण्यासाठी गेला होता. जेव्हा मैफिलीनंतर बॅन्डने सौर सुटकेस बॅकस्टेजची पाहणी केली तेव्हा 11 वर्षांची राहेल आरोनसन यांनी त्यांना सांगितले की “मी त्यांचे इतर उत्पादन आहे.”

रॅचेल अ‍ॅरॉनसन म्हणाली, “माझ्या बालपणीच्या बर्‍याचदा आठवणी एका पालकांशी किंवा दुसर्‍या व्यक्तीकडे असतात आणि ज्या पद्धतीने मी त्यांना एकमेकांशी संबंधित पाहिले आहे ते बहुतेक माझ्याबद्दल किंवा कामाबद्दल होते.”

थोड्या काळासाठी, त्यांनी याकडे दुर्लक्ष केले आणि उद्भवलेल्या इतर मुद्द्यांमुळे कारण ते त्यांचे स्वत: चे कार्य त्यापेक्षा मोठे असावेत अशी त्यांची सेवा पाहू शकतात. शेवटी, योम किप्पूर 2018 रोजी, डीआरएस. अ‍ॅरॉनसन यांनी डॉ. स्टॅचेल पुनर्स्थित करण्यासाठी आवश्यक काहीतरी सांगितले. त्यांनी थेरपी सुरू केली, संवाद कसा साधायचा आणि त्यांच्या नात्यास कसा प्राथमिकता द्यावी.

आठवड्यातून एक दिवस कामकाजाची परवानगी न घेता आणि जोडणीच्या दिवसासाठी 15 मिनिटे एकमेकांशी घालवण्याची त्यांच्या सामायिक यहुदी परंपरेकडे लक्ष होते. त्यांनी झेन बौद्ध धर्म आणि “नवशिक्या मनाची” संकल्पना कुतुहलाने पाहिली, जसे की एकमेकांना नव्याने ओळखणे.

मग कोरोनोव्हायरस महामारी आणि डीआरएस. स्टॅचेलला अचानक भेट न मिळाल्यामुळे ही संभाषणे अधिक सखोल होण्यासाठी आश्रयस्थानला आणखी अधिक वेळ मिळाला.

कदाचित पूर्वीच्या वर्षांत एकता नसल्यामुळे एकमेकांना कंटाळा न येता, एकत्र जास्त वेळ घालवण्याची त्यांची क्षमता वाढली आहे.

डॉ. “आम्ही पुन्हा एकमेकांच्या प्रेमात पडलो आहोत,” स्टॅचल म्हणाला.

कोविड -१ of ची आणखी एक रौप्य अस्तर अशी होती की यामुळे डॉ. स्टेचेलच्या तीन मुलांनी त्याच्याबरोबर काही काळ काम केल्यामुळे कामाचे आयुष्य संतुलन नसल्याबद्दल संभाषण केले. एरियल स्टॅचल, 29, एक टोनी पुरस्कार-प्राप्त ब्रॉडवे अभिनेता आहे; मुलगी अटल 31 वर्षीय याह्याहू, नृत्यांगना, ओकलँडमध्ये राहतात, आणि villeशेविले, एनसीबाहेर वॉरेन विल्सन महाविद्यालयात राहेल Aarरॉनसन.

तिच्या 20 व्या वर्धापन दिनानिमित्त, 61-वर्षीय डीआरएस. स्टॅचल यांनी सुचवले की त्यांनी केलेल्या कामाचा आनंद साजरा करण्यासाठी आणि त्यांच्या वचनबद्धतेचे नूतनीकरण करण्यास ते अधिकृत बनवू शकतात. 64 वर्षीय डॉ. अहरोनला हे सोपे होते.

अमेरिकन मॅरेज मंत्रालयांमार्फत रेचेल अ‍ॅरॉनसन यांची नेमणूक केली गेली आणि 4 नोव्हेंबर रोजी तिच्या आईवडिलांबरोबर ऑकलंडच्या रेडवुड रीजनल पार्कमध्ये लग्न केले.

डॉ. स्टॅशेल यांनी डॉ. एरॉनबरोबर आपले वचन पूर्ण केले “आम्ही जेव्हा आपल्या जीवनात या टप्प्यात प्रवेश करतो तेव्हा आपला भागीदार झाल्याबद्दल मी खरोखर कृतज्ञ आहे.” आपल्याकडे जे आहे ते मी पुन्हा कनेक्ट आणि दृढ करण्यासाठी तयार आहे आणि आम्ही केवळ कल्पना करू शकू अशा मार्गाने आपले संबंध विकसित करण्यास उत्सुक आहे. “

रॅचेल अ‍ॅरॉनसन म्हणाली, “हा सोहळा एकमेकांबद्दल नसून वचनबद्ध कुटुंबातील होता.” “ते हे शोधून काढत आहेत आणि स्वतःच कार्य करत आहेत आणि विकसित करत आहेत. ते स्क्रिप्ट पुन्हा लिहित आहेत.”

मग तो म्हणाला, “हे विचित्र होते आणि माझ्या कुटुंबातील बरेच.”


कधी 4 नोव्हेंबर 2020

कुठे आहे रेडवुड रीजनल पार्क, ऑकलँड, कॅलिफोर्निया.

Who: त्याच्याशी लग्न करणार्‍या आपल्या मुलीव्यतिरिक्त, त्याच्यासमवेत डीआरएस देखील होते. स्टिचेलला दोन प्रौढ मुलं, एरियल स्टॅचेल आणि अटल स्टॅचेल, येसाहाहु; डॉ. स्टॅचेलचे वडील जॉन स्टॅचल; त्याची बहीण, दबोरा स्टॅचल; या जोडप्याचा एक मित्र, कॅरेन सोकल आणि वधूचा भाऊ बॉब स्टॅचेल, ज्याने फोटो घेतले.

अंदाज समारंभाच्या नियोजनानुसार अनपेक्षित गारा व पाऊस पडला, परंतु त्यानंतर सूर्य चमकला.

सुखा या जोडीने 20 वर्षांपूर्वी समान रेशम हूपा दान केला होता. Statरिअल स्टॅचेल आणि अटल्या स्टॅचेल येशायाहू यांच्याबरोबर हुपाह्याधारक म्हणून काम करणा Stat्या स्टॅचेलच्या अधीन लग्न केले.

फेसबुकवर आमच्या फॅशन आणि जीवनशैली कव्हरेजचे अनुसरण करणे सुरू ठेवा (शैली आणि आधुनिक प्रेम), ट्विटर (शैली, फॅशन आणि विवाहसोहळा) आणि इन्स्टाग्राम.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Share via
Copy link
Powered by Social Snap