Madrid Is Buried Under Heaviest Snowfall in 50 Years

Madrid Is Buried Under Heaviest Snowfall in 50 Years


गेल्या काही दिवसांत पाच दशकांतील जोरदार बर्फवृष्टीने माद्रिदला खाली आणले आहे. दक्षिणेकडील आणि मध्य स्पेनमध्ये प्रचंड वादळ आल्यामुळे कमीतकमी तीन मृत्यूमुखी पडले आणि अधिका officials्यांनी राजधानीच्या उच्च पातळीवरील हवामान इशारा सक्रिय केला. करण्यास सूचित केले.

स्पेनच्या नॅशनल वेदर एजन्सीच्या म्हणण्यानुसार शुक्रवारी व शनिवारी माद्रिदला शहरापासून आजूबाजूच्या भागापर्यंत दीड इंचापेक्षा जास्त बर्फ पडला होता.

या वादळाने कॅनरी बेटे, उत्तर आफ्रिकेचा किनारपट्टी आणि स्पेनच्या दक्षिणेकडील इतर भागात जोरदार वारे आणि मुसळधार पाऊस पडला. एस्टेपोना शहर, कोस्टा डेल सोल आणि आसपासच्या भागात तीन दिवसांमध्ये त्यांच्या वार्षिक वार्षिक पर्वापैकी 60 टक्क्यांपेक्षा जास्त पाऊस पडला. दिरो सूर या वृत्तपत्राने सांगितले.

शनिवारी स्पॅनिश परिवहन मंत्री जोस लुईस ओबालोस म्हणाले की फिलोमेना यांना “आमच्याकडे सर्वात निराशावादी अंदाज आहे”.

या वादळामुळे कमीतकमी तीन लोकांचा मृत्यू. माद्रिद येथे एका व्यक्तीचा मृत्यू झाला आणि दक्षिण स्पेनमध्ये नदी फुटल्याने कारमधील दोन जण वाहून गेले.

बर्फवृष्टीने आठवड्याच्या शेवटी जवळपास सर्व वाहतूक ठप्प केली, कारण माद्रिद-बॅरेज विमानतळ बंद करण्यास भाग पाडले. सर्वाधिक प्रभावित भागात रेल्वे सेवा निलंबित करण्यात आली आणि 12,500 मैलांचे रस्ते बंद पडले किंवा तीव्र विस्कळीत झाली.

न्यूज एजन्सी एजन्सी फ्रान्स-प्रेसेच्या वृत्तानुसार, आपत्कालीन सेवांमुळे बर्फीली वाहनांमधून सुमारे 2500 लोकांना वाचविण्यात यश आले आहे.

शुक्रवारी माद्रिदला गुआडलजारा, कुनिका, अल्बॅसेट आणि टोलेडो या आसपासच्या प्रांतांसह रेड अलर्ट देण्यात आला होता. 2007 मध्ये ही प्रणाली सुरू झाल्यापासून प्रथमच या मध्य स्पॅनिश प्रदेशात हवामानाच्या सतर्कतेचा उच्चांक वापरण्यात आला आहे. केले होते.

20 वर्षांपासून माद्रिदमध्ये राहणारे नॉर्वेजियन ख्रिस्तोफर बोरोर्क म्हणाले की, त्याने आपल्या देशात बर्फाचा भरपूर वापर केला होता, परंतु त्यांनी पूर्णपणे स्वीकारलेले शहर त्यांनी पाहिले नव्हते.

ते म्हणाले, “माद्रिदसाठी ही एक अनोखी परिस्थिती आहे.” त्यांनी अधिका for्यांसाठी असलेल्या अडचणी कबूल केल्यावर ते म्हणाले, “ते यासाठी कोणत्या प्रमाणात तयार आहेत हे मला ठाऊक नाही.”

वादळाच्या परिणामावर उपाय म्हणून प्रगतीची सोमवारी काही चिन्हे होती. माद्रिद-बाराजस विमानतळ हळूहळू उड्डाणे पुन्हा सुरू करत होते आणि स्पेनचे राष्ट्रीय रेल्वे ऑपरेटर रेनाफे म्हणाले की, त्यांच्या सामान्य सेवेच्या जवळजवळ तीन चतुर्थांश ऑफर अपेक्षित आहे, स्थानिक अहवालानुसार. शेकडो रस्ते मोकळे करण्यासाठी सैन्य मागविण्यात आले असून, रस्ते आणि पदपथ खंडित करण्यासाठी माद्रिदमध्ये 500,500०० टन पेक्षा जास्त मीठ येण्याची अपेक्षा आहे, स्थानिक बातमी कळविली.

असामान्य पडल्याने ए विशाल स्नोबॉल फाईट ग्रॅन वाया, माद्रिदचा एक मुख्य भाग फुटला आणि स्कायर्स आणि स्नोबोर्डर शहराच्या मध्यभागी बदलले. परंतु तरीही हवामानाच्या इशाings्याखाली आणि कोरोनोव्हायरससह संपूर्ण स्पेनमध्ये संताप, सरकारने लोकांना घरी राहून अविरत प्रवास टाळण्याचे आवाहन केले आहे. अधिका also्यांकडेही आहे रहिवाशांनी त्यांच्या मोटारी वापरू नका असे सांगितले आपत्कालीन वाहनांसाठी रस्ते साफ करणे.

वादळानंतर अखंडपणे काम करणार्‍या माद्रिदच्या मेट्रो सिस्टमचा सार्वजनिक भागातील नेटवर्कचा एकमेव भाग असून आठवड्यापूर्वीच्या तुलनेत सोमवारी प्रवासी संख्येत 21 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे.

मध्य प्रदेशातील माद्रिद आणि कॅस्टिला-ला मंचातील शाळा, महाविद्यालये आणि विद्यापीठे कमीतकमी बुधवारपर्यंत बंद होती.

या आठवड्यात बर्फ पडल्याने आणखी धोके इशारा देण्यात आला आहे आणि आणखी एक थंड वातावरण अपेक्षित आहे. गृहमंत्री फर्नांडो ग्रान्डे-मरलास्का यांनी सोमवारी एका पत्रकार परिषदेत सांगितले की, “आमच्यातले दिवस कठीण आहेत.”

तापमान आहे उणे 11 अंश सेल्सिअसपर्यंत पोहोचण्याचा अंदाज आहेसोमवारी माद्रिद आणि मध्य स्पेनमधील इतरत्र 12 अंश फॅरेनहाइट तापमान तसेच मंगळवारीही थंडीचा अंदाज राहील.

पंतप्रधान पेद्रो सांचेझ ट्विटरवर लिहिले सोमवारी, “आम्ही आमच्या रक्षकांना कमी करू शकत नाही.”

तो म्हणाला की सावध राहा आणि थंडीसाठी तयार रहा.

बर्फवृष्टीने स्पेनचे सरकार सादर केले असून अजूनही वाढत्या कोरोनाव्हायरस केसलोइडबरोबर आणखी एक युद्धासाठी झटत आहे. स्पेनचा कोविड -१. मृतांचा आकडा, 51,000 हून अधिक, युरोपमधील उच्चांपैकी एक.

लोकांना बाहेर मिसळण्याच्या मोहांसह, अशी भीती भीती होती की कोरोनोव्हायरस लसच्या अंदाजे 300,000 डोस प्रादेशिक आरोग्य अधिका to्यांपर्यंत पोहोचविल्यामुळे बर्फाचा त्रास होऊ शकतो. परंतु गृहराज्यमंत्री श्री. ग्रँड-मार्ल्स्का यांनी सोमवारी सांगितले की ही लस सुखरुप आली आहे आणि आश्वासन दिले की प्रसूती “कोणतीही घटना न होता” पुढे जाईल.

या भागातील आरोग्य कर्मचार्‍यांसाठीही हे वादळ एक मोठे आव्हान आहे, ज्यामध्ये सोशल मीडियावर व्हिडिओ दर्शविले जातात. डॉक्टर आणि परिचारिका कार्य करण्यासाठी बर्फातून ट्रेक करण्यासाठी अत्यंत लांबीवर जात आहे.

“सर्व आरोग्य कर्मचा by्यांनी दाखवलेली वचनबद्धता एकता आणि समर्पणाचे उदाहरण आहे.” स्पॅनिश आरोग्य मंत्री, साल्वाडोर इला, रविवारी म्हणाले.

राफेल माइंडर आणि वॉल्श चिन्हांकित करा अहवाल देण्यात सहयोग.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Share via
Copy link
Powered by Social Snap