Global temperatures in 2020 among highest on record: WMO – Times of India

Global temperatures in 2020 among highest on record: WMO - Times of India


वॉशिंग्टन: जागतिक तापमान २०१ international मधील सर्वात लोकप्रिय प्रतिस्पर्धी रेकॉर्ड आणि २०१ 2016 मधील सर्वात लोकप्रिय प्रतिस्पर्धी होते जागतिक हवामान संस्था आणि गुरुवारी सोडण्यात आले.
सीओव्हीआयडी -१ ep साथीच्या रोगामुळे जीवाश्म इंधनातून उत्सर्जन होण्यामध्ये गंभीर घट झाली आहे. जागतिक आर्थिक मंदीमुळे कार्बन डाय ऑक्साईडचे प्रमाण आधीच अस्तित्त्वात असल्याचे दिसून आले आहे. वातावरण ग्रह वार्मिंगच्या मार्गावर आहे.
डब्ल्यूएमओच्या अहवालात यूएस नॅशनल ओशनिक अँड अ‍ॅटमॉस्फेरिक Administrationडमिनिस्ट्रेशन (एनओएए) आणि यूके मेट ऑफिस या दोन देशातील सर्वात लोकप्रिय वर्ष म्हणून नोंदविण्यात आलेल्या २०२० व्या क्रमांकाचा समावेश आहे. करण्यात अयशस्वी. नासा, ज्यांचा डेटा देखील समाविष्ट करण्यात आला आहे, असे म्हटले आहे की 2020 २०१ record हे सर्वात विक्रमी वर्ष म्हणून नोंदले गेले आहे.
बातमी “हवामान बदलाच्या अथक वेगवान धक्क्याचा आणखी एक कडक इशारा, जो आपल्या ग्रहावरील जीवनाचा आणि जीवनाचा नाश करीत आहे” संयुक्त राष्ट्र जनरल सेक्रेटरी अँटोनियो गुटेरेस म्हणाले. “निसर्गाशी शांतता करणे 21 व्या शतकातील निर्णायक कार्य आहे.”
डब्ल्यूएमओने नमूद केले की २०१ warm, २०१ 2019 आणि २०२० या तीन उबदार वर्षांच्या सरासरी जागतिक तापमानात फरक अप्रत्यक्षपणे कमी होता. २०२० मध्ये सरासरी जागतिक तापमान १.9..9 से. (F F फॅ) होते किंवा १––०-१– 00 ० च्या पूर्व-औद्योगिक पातळीपेक्षा १.२ से. 2015 आवडते 1.5C कमी मर्यादा तापमान वाढ पॅरिस करार हवामान टाळण्यासाठी प्रयत्न केला.
डब्ल्यूएमओने केलेल्या सर्व पाच डेटासेटमध्ये असे दिसून आले आहे की २०११-२०१० हा विक्रमातील सर्वात गरम दशक आहे आणि एनओएएने म्हटले आहे की सन १80 in० मधील विक्रमी वर्षानंतरची सर्वात उबदार वर्षे २०१ 2014 पासून सुरू झाली.
यूके मेट ऑफिसच्या नेतृत्वात डब्ल्यूएमओ विश्लेषणानुसार किमान २०24२ पर्यंत सरासरी जागतिक तापमान ही मर्यादा ओलांडू शकेल अशी किमान पाच-पाच शक्यता आहे.
अमेरिकेतील ग्रीनहाऊस गॅस उत्सर्जन, चीननंतर प्रदूषणाचा दुसरा प्रमुख स्रोत, गेल्या वर्षी 10% पेक्षा जास्त घसरला, कोरोनाव्हायरसने अर्थव्यवस्थेला गोंधळ घातल्यामुळे द्वितीय विश्वयुद्धानंतरची सर्वात मोठी घसरण, रोडरोड ग्रुप या आठवड्यात सांगितले.
पॅरिस करारानुसार उत्सर्जन कमी करून २ States२25 टक्क्यांपर्यंत कमी करण्याचे आपले वचन अमेरिका सहजपणे पूर्ण करू शकेल याची हमी म्हणून हा उतार पाहता कामा नये. अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प करारामुळे अमेरिकेला खेचले गेले, परंतु 20-जानेवारीला अध्यक्षपद स्वीकारल्यानंतर अध्यक्ष-इलेक्ट जोडेन यांनी पुन्हा जॉईन करण्याचे आश्वासन दिले आहे.
डब्ल्यूएमओ, युनायटेड नेशन्सची एजन्सी, एनओएए आणि नासा आणि युनायटेड किंगडम मेट ऑफिस हॅडली सेंटर आणि पूर्व अँग्लिया युनिव्हर्सिटीच्या क्लायमेट रिसर्च युनिटवर साइट्स आणि जहाजे व बुओजचे निरीक्षण करण्यासाठी अवलंबून आहेत.
युरोपियन सेंटर फॉर मीडियम रेंज वेदर फोरकस्ट आणि त्याच्या कोपर्निकस क्लायमेट चेंज सर्व्हिस व ए. मधील डेटासेटचेदेखील त्याने शोषण केले. जपान मेटेरोलॉजिकल एजन्सी.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Share via
Copy link
Powered by Social Snap