Japan’s famous cherry blossoms bloom early amid warming – Times of India

Japan's famous cherry blossoms bloom early amid warming - Times of India


टोकियो: जपानसुमारे years० वर्षांपूर्वी औपचारिक नोंदी सुरू झाल्यापासून या वर्षाच्या सुरुवातीच्या काळात प्रसिद्ध चेरी ब्लॉसमने बर्‍याच ठिकाणी आपल्या शिखरावर पोहोचले आहेत, असे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे. हवामान बदल संभाव्य कारण म्हणून.
एप्रिलमध्ये जपानचे आवडते फ्लॉवर, ज्याचे नाव “सकुरा” आहे, ज्याने आपल्या नवीन शाळा आणि व्यवसाय वर्षाच्या सुरुवातीस देश साजरा केला. तरीही ती तारीख आधीपासूनच रेंगाळत राहिली आणि आता वर्षाच्या बहुतेक वेळेस शाळेच्या पहिल्या दिवसापासून बहरते.

जपानचे आवडते फूल, सातुरा
या वर्षी 26 मार्च रोजी प्राचीन राजधानीत पीक बहरला. क्योटोजपानच्या हवामानशास्त्र संस्थेने (जेएमए) 1953 आणि 30 वर्षाच्या सरासरीच्या 10 दिवस आधी डेटा गोळा करण्यास सुरवात केली. यावर्षी जपानमधील डझनहून अधिक शहरांमध्ये अशाच प्रकारच्या नोंदी तयार केल्या गेल्या.
काहीजण म्हणतात की ऐतिहासिक कागदपत्रे, डायरीच्या नोंदी आणि कवितांच्या पुस्तकांवर आधारित हा क्योटोचा पहिला शिखर आहे. ओसाका अशा कागदपत्रांचा मागोवा घेत प्रीफेक्चर युनिव्हर्सिटीच्या पर्यावरण वैज्ञानिक यासुयुकी आयनो म्हणाले की, या वर्षाच्या सुरुवातीच्या काळात सापडलेल्या कळी २ March मार्च रोजी १12१२, १9० and आणि १२36 in मध्ये पाळल्या गेल्या, परंतु काही वर्षांपासून कोणतीही नोंद नाही.
“आम्ही असे म्हणू शकतो की बहुधा ग्लोबल वार्मिंगच्या परिणामामुळे हे घडते आहे,” जेएमएच्या निरीक्षणा विभागातील अधिकारी शुंजी आंबे म्हणाले.
एजन्सी देशभरात 58 “बेंचमार्क” चेरीच्या झाडाचा मागोवा ठेवते आणि यावर्षी 40 लोक यापूर्वीच सर्वोच्च शिखरावर पोहोचले आहेत आणि 14 लोकांनी विक्रमी वेळेत असे केले आहे. दरवर्षी पहिल्या अंकुरातून पडणा all्या सर्व फुलांमधून साधारणतः दोन आठवड्यांपर्यंत झाड फुलते.
चेरीची झाडे तापमानात होणा changes्या बदलांसाठी संवेदनशील असतात आणि त्यांचा मोहोर वेळ हवामान बदल अभ्यासासाठी मौल्यवान डेटा देऊ शकतो, असे आबे म्हणाले.
एजन्सीच्या आकडेवारीनुसार, क्योटोमध्ये मार्चचे सरासरी तापमान २०२० मधील .6..63 वरून १ 195 33 मध्ये 10.6 डिग्री सेल्सियसपर्यंत वाढले आहे. यावर्षी आतापर्यंतचे जपानमधील मार्चचे तापमान 12.4 अंश सेल्सिअस राहिले आहे.
साकुरा शतकानुशतके जपानी संस्कृतीवर खोलवर प्रभाव पडला आहे आणि कविता आणि साहित्यात जीवन, मृत्यू आणि पुनर्जन्म यांचे प्रतीक म्हणून नियमितपणे पाहिले जाते.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Share via
Copy link
Powered by Social Snap