Whale sightings aid quest to protect wildlife in Indian Ocean oasis – Times of India

Whale sightings aid quest to protect wildlife in Indian Ocean oasis - Times of India


एस्करीन प्लॅटॉ: समुद्रात दोन आठवड्यांहून अधिक काळ, वैज्ञानिक पायलट व्हेल आणि फिरकीपटू डॉल्फिन, ऑर्कास आणि बरेच काही पाहतात, परंतु तसे नाही एकल शुक्राणूंची व्हेल पाश्चात्य देशामध्ये पहाटेच्या वेळी पाण्याचे संकट होते हिंदी महासागर.
त्यानंतर, पाण्याखालील मायक्रोफोनने बिनविरोध क्लिक आणि स्क्वेक्सची मालिका निवडली. संकटात सापडलेल्या व्हेलची एक मोठी फळी जवळपास होती. आणि त्या आवाजाने ते भोजन करीत होते.
हवामानातील बदलाशी लढा देण्यासाठी आणि सागरी वन्यजीवनाला मदत करण्यासाठी होपिंगला मदत करण्यासाठी होपिंग व्हेल आणि इतर सागरी सस्तन प्राण्यांचा शोध घेण्यासाठी एक महिना घालवला आहे.
“आम्ही या क्षेत्रासाठी काही आधारभूत डेटा तयार करीत आहोत आणि हे आश्चर्यकारक सागरी आहे,” असे एक्स्टर युनिव्हर्सिटीचे जीवशास्त्रज्ञ कर्स्टन थॉम्पसन म्हणाले. ग्रीन पीस संशोधन मोहीम.
“दात घातलेल्या व्हेल प्रजातींपैकी सर्वात मोठी शुक्राणु व्हेलसाठी,“ या भागातील एकमेव डेटा व्हेलिंगच्या दिवसांपासून आला आहे, ”ती म्हणाली. संशोधकांच्या गटाने संयुक्त राष्ट्रांच्या मोहिमेकडे लक्ष वेधण्याची आशा व्यक्त केली आहे जे 2030 पर्यंत ग्रहाच्या किमान 30% भूभागाचे आणि समुद्राचे संरक्षण करण्यासाठी देशांना उत्तेजन देण्याच्या उद्देशाने होते.
हवामान-तापवणारा कार्बन डाय ऑक्साईड शोषून घेणारे आणि वन्यजीवनाचे विशाल निवासस्थान उपलब्ध करून देणारे पठार हे जगातील सर्वात मोठ्या समुद्री कुरणातील संरक्षणाचे लक्ष्य आहे. दरम्यान, ग्लोबल वार्मिंगचा सामना करण्यासाठी व्हेल देखील महत्त्वपूर्ण आहेत. ते त्यांच्या विष्ठामध्ये वर्षाकाठी लोखंड सोडतात, जे सीओ 2-शोषलेल्या फायटोप्लांक्टनवर आहार घेतात.
मस्करीन संशोधन वेळेवर आहे. १ journal मार्चच्या जर्नलमधील पत्रिकेमध्ये सागरी क्षेत्राचे स्वरूप जीवनासह निसर्गाचे ध्येय आहे यावर प्रकाश टाकला आहे आणि असे सूचित केले आहे की या भागांना मासेमारी, नौवहन, खोल समुद्र खनन आणि मानवी हस्तक्षेपाच्या धोक्यात आलेल्या समुद्री प्रजातींपैकी 80०% पेक्षा जास्त संरक्षण मिळेल. निवासस्थान.
अभ्यासानुसार, यामुळे जागतिक मासेमारीत 8 दशलक्ष टनांपेक्षा जास्त वाढ होईल. बहुतेक लक्ष्यित क्षेत्रे जगातील 100 पेक्षा जास्त देशांच्या प्रादेशिक पाण्याच्या आत आहेत. परंतु मस्करीनसारख्या काही गोष्टी आंतरराष्ट्रीय पाण्यात आहेत.
ऑस्ट्रेलियाच्या किना off्यावरील ग्रेट बॅरियर रीफपेक्षा मोठे असलेल्या मस्करनचे संरक्षण केल्यामुळे पूर्व आफ्रिकेतील मच्छिमारांचे 2000,000 किमी (1,242 मैल) दूर संरक्षण होईल, मरीन पॉलिसी 2019 या जर्नलच्या संशोधकांच्या आणखी एका गटाच्या अभ्यासामध्ये तर्क केले गेले. .
“हे संरक्षित क्षेत्र थोडेसे बचत खात्यांसारखे आहेत. ते फक्त कासवांचे संरक्षण आणि कार्बन अनुक्रमित करण्याबद्दल नाही,” असे कॅलिफोर्निया विद्यापीठाच्या सांता बार्बरा विद्यापीठातील सागरी जीवशास्त्रज्ञ असलेले माजी मच्छीमार डग्लस मॅककॉली यांनी सांगितले.
अभयारण्य थांबले
समुद्राच्या खोल पाण्यातून उगवणारे, सया दे मल्हा शेल्फ उंच समुद्राच्या मध्यभागी एक अद्वितीय उथळ निवासस्थान प्रदान करते, ज्याने मोल्स्क, मॅककौली आणि 2020 अभ्यासातील वर्गविहीन शुक्राणु व्हेलपासून अंदाजे 3,900 सागरी प्रजाती होस्ट केल्या आहेत. सहकारी. सागरी पॉलिसी शो.
ग्रीनपीस प्रवासावर ध्वनिक सर्वेक्षण करणारे समुद्री जीवशास्त्रज्ञ टिम लुईस म्हणाले, “येथे राहणा and्या आणि खाद्य देणा the्या प्राण्यांबद्दल फारशी माहिती नाही.”
ते म्हणाले की शुक्राणूंची व्हेल शोधणे जास्त शोधण्याइतकेच आहे. “जर आजूबाजूला शुक्राणू व्हेल असतील तर याचा अर्थ ते स्क्विडवर आहार देत आहेत आणि स्क्विड प्लँक्टनवर आहार देत आहेत.”
सागरी अभयारण्यांचे जागतिक नेटवर्क तयार करणे सुलभ आहे. किना waters्यावरील पाण्यासाठी मासेमारीच्या हिताच्या बाजूने असलेल्या समुद्राच्या मुबलक क्षेत्रासह सरकारांना वचनबद्ध व प्राधान्य देण्याची आवश्यकता आहे.
ओपन सीझनच्या नो-मॅनकडे जाणे, यशस्वी संवर्धन क्षेत्र तयार करणार्‍या देशांना त्यांच्या व्यवस्थापनासाठी काही अधिकार केंद्रीय मंडळाकडे सोपविणे आवश्यक आहे, असे त्यांच्या सल्लागार क्रिस्टिना गेझर्डे यांनी सांगितले. आंतरराष्ट्रीय संवर्धन संवर्धन निसर्ग, जे आंतरराष्ट्रीय पाण्याच्या संरक्षणासाठी नियोजित करारावर बोलण्यामध्ये सामील आहे.
“काही मोठे आव्हान म्हणजे फिशिंग स्टेट्स – ते तह इतका खाली आणण्याचा प्रयत्न करतील की त्यास समान वाव किंवा महत्वाकांक्षा नसेल?” त्या प्रयत्नांना वेग देण्याचा प्रयत्न करु शकणार्‍या विशिष्ट देशांची नावे न घेणारे जर्जडे.
संयुक्त राष्ट्र ब्रोकर आंतरराष्ट्रीय आणि प्रादेशिक दोन्ही पाण्याचे संरक्षण करण्यासाठी सौद्यांवर काम करत आहे. परंतु कोरोनोव्हायरस साथीच्या आजारामुळे दोन्ही प्रकारच्या वाटाघाटी निराश झाल्या आहेत आणि दोनदा युएन जैवविविधता अधिवेशनात दोनदा विलंब झाला आहे.
ऑगस्टमध्ये पुन्हा औपचारिक चर्चा सुरू होण्याच्या प्रतीक्षेत असलेल्या प्रतिनिधींना अधिक चांगल्याप्रकारे समजण्यासाठी संयुक्त राष्ट्रांनी समुद्र-समुद्राच्या करारावर अंतरिम चर्चा केली.
वकिलांच्या नुकसानाबद्दल अद्याप चिंता आहे.
प्यू चॅरिटेबल ट्रस्टच्या हाय सीज कन्झर्वेशन प्रोजेक्टचे संचालक लिझ करण म्हणाले की, “काही उद्योग हितसंबंधांनीही अधिक वेळ वाढवावा”.
परंतु तज्ञांनी चेतावणी दिली की संरक्षणासाठी विशिष्ट समुद्री भागात रिंगफेन्सिंग पुरेसे असू शकत नाही. पाणी तापविण्यासाठी आणि ते अधिक अम्लीय बनविण्यासाठी पाण्याखालील प्रजातींना हवामान बदलाने आव्हान दिले जात आहे, काही माशांच्या प्रजाती सामोरे जाण्यासाठी आधीच नवीन श्रेणींमध्ये गेल्या आहेत.
“मला एक चिंता आहे की आम्ही आज आम्हाला महत्वाचे वाटणारे क्षेत्र ओळखतो आणि त्यांच्या आजूबाजूला एक रेषा काढा आणि मग म्हणा: ‘ठीक आहे, आता सर्व काही ठीक आहे’,” पीटर टायक्स म्हणाले, “सेंट युनिव्हर्सिटी अँड्र्यूज मधील समुद्री जीवशास्त्रज्ञ स्कॉटलंड. शक्यता आहे, काही प्रजाती त्या श्रेणीच्या पलीकडे जातील.
ग्रीनपीस जहाज आर्कटिक सनराइजवर परत चालक दल जीवनाचे पुरावे म्हणून दुर्बिणीद्वारे महासागरातील विशाल क्षितिजे स्कॅन करीत आहे, तसेच सी प्रजाती बहुतेक वेळा पठारावर आहेत हे निश्चित करण्यासाठी भविष्यातील डीएनए चाचणीसाठी पाण्याचे नमुना देखील घेत आहेत.
स्पर्म व्हेलच्या शिकारसाठी स्क्विड शिकारीवर टीम आल्यानंतर तीन दिवसांनी किनारपट्टी सपाट झाली. पुलावरील रक्षकांनी फवारणी केली – शुक्राणूंची व्हेल सूर्याच्या पाण्यात नांगरणी करीत. खोलीत परत अदृश्य होण्याआधी त्याने आपली विशिष्ट व्ही-knotted शेपटी आकाशात वाढविली.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Share via
Copy link
Powered by Social Snap